Home Important ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ 72 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ.!

ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ 72 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆ.!

SHARE

ಬೆಂಗಳೂರು.ಏ.09 : ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ 72 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನ ಬಿಜೆಪಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಚುನಾವಣಾ ಸಮಿತಿ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಹೆಸರನ್ನ ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಅಮಿತ್ ಶಾ ಅಂಕಿತ ಹಾಕಿದ ಬಳಿಕ ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿ ನಡೆಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಜೆ.ಪಿ. ನಡ್ಡಾ ಪಟ್ಟಿ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳಿಸಿದ್ಧಾರೆ. ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾದ 12 ಮಂದಿ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ಟಿಕೆಟ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

72 ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಮೊದಲ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲದೆ ನೋಡಿ :
1. ನಿಪ್ಪಾಣಿ – ಶಶಿಕಲಾ ಜೊಲ್ಲೆ
2. ಅಥಣಿ – ಲಕ್ಷ್ಮಣ ಸವದಿ
3. ಕಾಗವಾಡ – ಪರಮಗೌಡ ಎಚ್ ಕಾಗೆ
4. ಕುಡಚಿ – ಪಿ. ರಾಜೀವ್
5. ರಾಯಬಾಗ – ದುರ್ಯೋಧನ ಐಹೋಳೆ
6. ಹುಕ್ಕೇರಿ – ಉಮೇಶ್ ಕತ್ತಿ
7. ಅರಬಾವ – ಬಾಲಚಂದ್ರ ಜಾರಕಿಹೊಳಿ
8. ಬೆಳಗಾವ ಗ್ರಾಮಅಂತರ – ಸಂಜಯ್ ಪಾಟೀಲ್
9. ಬೈಲಹೊಂಗಲ – ಡಾ. ವಿಶ್ವನಾಥ್ ಪಾಟೀಲ್
10. ಸವದತ್ತಿ – ಆನಂದ್ ವಿಶ್ವನಾಥ್ ಮಹಾಮುನಿ
11. ಮುಧೋಳ – ಗೋವಿಂದ ಕಾರಜೋಳ
12. ಮುದ್ದೇಬಿಹಾಳ – ಎ..ಎಸ್. ಪಾಟೀಲ್ ನಡಹಳ್ಳಿ
13. ಬಿಜಾಪುರ ನಗರ – ಬಸವನಗೌಡ ಪಾಟೀಲ್ ಯತ್ನಾಳ್
14. ಬಬಲೇಶ್ವರ – ವಿಜುಗೌಡ ಪಾಟೀಲ್
15. ಸಿಂಧಗಿ -ರಮೇಶ್ ಬೂಸನೂರಿಉ
16. ಅಫ್ಜಲ್ ಪುರ – ಮಾಲೀಕಯ್ಯ ಗುತ್ತೇದಾರ್
17. ಸುರಪುರ – ನರಸಿಇಂಹ ನಾಯ್ಕ್
18. ಶಹಾಪುರ – ಗುರುಪಾಟೀಲ್ ಶಿರವಾಳ
19. ಗುಲ್ಬರ್ಗ ದಕ್ಷಿಣ – ದತ್ತಾತ್ರೇಯ ಪಾಟೀಲ್ ರೇವೂರ
20. ಆಳಂದ – ಸುಭಾಶ್ ಗುತ್ತೇದಾರ್
21. ಬಸವಕಲ್ಯಾಣ – ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಖೂಬಾ
22. ಔರಾದ್ – ಪ್ರಭು ಚೌಹಾಣ್
23. ರಾಯಚೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ – ತಿಪ್ಪರಾಜು ಹವಾಲ್ದಾರ್
24. ರಾಯಚೂರು – ಡಾ. ಶಿವರಾಜ್ ಪಾಟೀಲ್
25. ದೇವದುರ್ಗ – ಶಿವನಗೌಡ ನಾಯಕ್
26. ಲಿಂಗಸುಗೂರು – ಮಾನಪ್ಪ ವಜ್ಜಲ್
27. ಕುಷ್ಟಗಿ – ದೊಡ್ಡನಗೌಡ ಪಾಟೀಲ್
28. ಧಾರವಾಡ – ಶ್ರೀ ಅಮೃತ್ ದೇಸಾಯ
29.ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ-ಧಾರವಾಡ ಕೇಂದ್ರ – ಜಗಧೀಶ್ ಶೆಟ್ಟರ್
30. ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ-ಧಾರವಾಡ ಪಶ್ಚಿಮ – ಅರವಿಂದ್ ಬೆಲ್ಲದ್
31. ಕಾರವಾರ – ಶ್ರೀಮತಿ ರೂಪಾಲಿ ನಾಯಕ್
32. ಶಿರಸಿ – ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಹೆಗಡೆ ಕಾಗೇರಿ
33. ಹಾನಗಲ್ – ಸಿ.ಎಂ. ಉದಾಸಿ
34. ಶಿಗ್ಗಾವಿ – ಬಸವರಾಜ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ
35. ಹಿರೇಕೆರೂರು – ಯು.ಬಿ. ಬಣಕಾರ್
36.ವಿಜಯನಗರ – ಗವಿಯಪ್ಪ
37. ಕಂಪ್ಲಿ – ಟಿ.ಎಚ್. ಸುರೆಶ್ ಬಾಬು
38. ಸಂಡೂರು – ಬಿ. ರಾಘವೇಂದ್ರ
39. ಮೊಳಕಾಲ್ಮೂರು – ಬಿ. ಶ್ರೀರಾಮುಲು
40 ಚಿತ್ರದುರ್ಗ – ಜಿ.ಎಚ್. ತಿಪ್ಪಾರೆಡ್ಡಿ
41. ಹಿರಿಯೂರು – ಶ್ರೀಮತಿ ಪೂರ್ಣಿಮಾ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್
42. ಹೊಸದುರ್ಗ – ಗೂಳಿಹಟ್ಟಿ ಶೇಖರ್
43. ದಾಗಣಗೆರೆ ಉತ್ರ – ಎಸ್.ಎ. ರವೀಂದ್ರನಾಥ್
44. ಶಿವಮೊಗ್ಗ – ಕೆ.ಎಸ್. ಈಶ್ವರಪ್ಪ
45. ಶಿಕಾರಿಪುರ – ಯಡಿಯೂರಪ್ಪ
46. ಕುಂದಾಪುರ – ಹಾಲಾಡಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸಶೆಟ್ಟಿ
47. ಕಾರ್ಕಳ – ವಿ. ಸುನಿಲ್ ಕುಮಾರ್
48. ಶೃಂಗೇರಿ – ಡಿ.ಎನ್. ಜೀವರಾಜ್
49. ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು – ಸಿ.ಟಿ. ರವಿ
50. ತುಮಕೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ – ಬಿ. ಸುರೆಶ್ ಗೌಡ
51. ಕೆಜಿಎಫ್ – ವೈ. ಸಂಪಂಗಿ
52. ಯಲಹಂಕ – ಎಸ್.ಆರ್. ವಿಶ್ವನಾಥ್
53. ರಾಜರಾಜೇಶ್ವರಿನಗರ – ಪಿ.ಎಂ. ಮುನಿರಾಜುಗೌಡ
54. ದಾಸರಹಳ್ಳಿ – ಎಸ್. ಮುನಿರಾಜು
55. ಮಲ್ಲೇಶ್ವರಂ – ಡಾ. ಸಿ.ಎನ್. ಅಶ್ವತ್ಥ್ ನಾರಾಯಣ
56. ಡಾ. ವೈ.ಎ. ನಾರಾಯಣಸ್ವಾಮಿ
57. ಸಿ.ವಿ. ರಾಮನ್ ನಗರ – ಎಸ್. ರಘು
58. ರಾಜಾಜಿನಗರ – ಎಸ್. ಸುರೆಶ್ ಕುಮಾರ್
59. ಗೋವಿಂದರಾಜನಗರ – ವಿ.ಸೋಮಣ್ಣ
60. ಚಿಕ್ಕಪೇಟೆ – ಉದಯ್ ಗರುಡಾಚಾರ್
61. ಬಸವನಗುಡಿ – ರವಿಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ
62. ಪದ್ಮನಾಭನಗರ – ಆರ್. ಅಶೋಕ್
63. ಜಯನಗರ – ಬಿ.ಎನ್. ವಿಜಯ್ ಕುಮಾರ್
64. ಮಹದೇವಪುರ – ಅರವಿಂದ ಲಿಂಬಾವಳಿ
65. ಬೊಮ್ಮನಹಳ್ಳಿ – ಸತೀಶ್ ರೆಡ್ಇ
66. ಬೆಂಗಳೂರು ದಕ್ಷಿಣ – ಎಂ. ಕೃಷ್ಣಪ್ಪ
67. ಆನೇಕಲ್ – ಎ. ನಾರಾಯಣಸ್ವಾಮಿ
68. ಹೊಸಕೋಟೆ – ಶರತ್ ಬಚ್ಚೇಗೌಡ
69. ಚನ್ನಪಟ್ಟಣ – ಸಿ.ಪಿ. ಯೋಗೀಶ್ವರ್ ‘
70. ಶ್ರೀರಂಗಪಟ್ಟಣ – ನಂಜುಂಡೇ ಗೌಡ
71. ಸುಳ್ಯ – ಎಸ್. ಅಂಗಾರ
72. ಮಡಿಕೇರಿ – ಅಪ್ಪಚ್ಚು ರಂಜನ್